CT ศูนย์รวมคนรักการ์ตูนในประเทศไทย!!!
แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า 5welcome
CT ศูนย์รวมคนรักการ์ตูนในประเทศไทย!!!
แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า 5welcome
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เหล่าคนรักการ์ตูนทั้งหลาย ได้เวลารวมตัวกันแล้ว!!!

บ้านPortalLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า

Go down 
๑๑Chrome๑๑
kyoya11
To Love Ru
khunpanza
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
khunpanza
LEVEL 2
LEVEL 2
khunpanza

แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeFri Jun 04, 2010 7:07 am

มาแนะนำการ์ตูนที่น่าอ่านกันดีกว่าครับ

1.ก้าวแรกสู่สังเวียน

2.สิงผจญเพลิง

3.เดนโดรเบต

4.Gimmic

5.Atthorism ไม่รุ้เขียนถูกป่าวนา

คนอื่นมีเรื่องไรกะบอกๆหน่อยนะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
To Love Ru
Super Member CT
To Love Ru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeFri Jun 04, 2010 8:28 am

ที่ผมชอบก็มี
1.Naruto
2.One Piece
3.Hunter X Hunter
4.Fairy Tail
5.อินุยาฉะ เทพอสูรจิ้งจอกเงิน
kyoya11
CEDEF
CEDEF
kyoya11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeFri Jun 04, 2010 11:50 pm

ของเราก็....

1.kuroshitsuji

2.reborn

3.bleach

4.gintama

5.one piece

6.d.gray-man

7.fullmetal alchemist

8.hayate combat butler

9.hunter x hunter

10.k-on

11.colourcloud palace

12.kurogane peace maker

13.kyoshiro to towa no sora

14.kannazuki no miko

15.suzumiya haruhi

16.inuyasha

17.saiyuki

18.air gear

19.slamdunk

20.night head

21.ฯลฯ

เหนื่อยจริงๆ มันเยอะกว่านี้แหละ

แต่พิมพ์เยอะแล้ว

แบ่งให้คนอื่นบอกบ้างดีกว่า 55+
To Love Ru
To Love Ru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeFri Jun 04, 2010 11:55 pm

*0* เยอะจริงๆแค่ Naruto กับ One Piece ผมก็ดูเป็นเดือนและ

[You must be registered and logged in to see this link.]
kyoya11
CEDEF
CEDEF
kyoya11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeSat Jun 05, 2010 12:08 am

ก็ดูเรื่อยๆน่ะ

ทั้งอ่านทั้งดู

พอมาคิดอีกที

ทำไมมันเยอะจัง

ความจริงมีอีก แต่เมื่อยแล้วล่ะ 55+
khunpanza
LEVEL 2
LEVEL 2
khunpanza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeSun Jun 06, 2010 6:32 am

ทำไมนิยมอ่านแต่การ์ตูนสมัยใหม่กันเยอะจังอ่าครับ

ไม่ลองอ่านการ์ตูนเก่าๆดูมั่งอ่า

เก่าๆหนุกๆกะมี

สิงผจญเพลิง

สิงนักปั่น

จอมเกบลู

ครอสเกม

รุ๊กกี้

ไรพวกนี้อ่ะครับ หนุกมักๆ
kyoya11
CEDEF
CEDEF
kyoya11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeSun Jun 06, 2010 8:19 am

รุ๊กกี้อ่านแล้ว

อันอื่นไม่รู้จัก
khunpanza
LEVEL 2
LEVEL 2
khunpanza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeTue Jun 15, 2010 6:22 am

ลองหาอ่านดูอ่ะครับ

วางไม่ลงเลยขอบอก
๑๑Chrome๑๑
LEVEL 2
LEVEL 2
๑๑Chrome๑๑

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeTue Jun 15, 2010 11:59 am

มันต้อง กินทามะ รีบอร์น เลยยยย
เยอะแยะ อย่าง สึซึมิยะ ฮารุฮิ
Toradora!
K-ON!
Nana
khunpanza
LEVEL 2
LEVEL 2
khunpanza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeSat Jun 19, 2010 3:18 am

รู้สึกจะเรื่องใหม่ๆทั้งนั้นเลยงะยกเว้นกินทามะ

ละก็ Nana รุ้สึกจะเขียนมาจากหนังมั้ง หรือการ์ตูนออกก่อนหนังหว่า

จำไม่ได้ละ
kyoya11
CEDEF
CEDEF
kyoya11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeSat Jun 19, 2010 7:05 am

ก็มันเป็นไปยุคตามสมัยน่ะแหละ

เหมือนเป็นอายุของคนดูคนอ่านด้วย

อย่างเราดูที่ว่าเก่าสุดๆก็คงเป็นเรื่องที่สิงโตสีขาวอ่ะ

เก่าสุดๆ ไม่รู้มีใครดูรึเปล่า
khunpanza
LEVEL 2
LEVEL 2
khunpanza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeSun Jun 20, 2010 12:29 am

ง่ะ

ไม่รุ้จัก 55555+

เก่าสุดที่อ่านก็ สิงผจญเพลิงอ่ะแหละ รุ้สึกพิมพ์ครั้ง แรกปี 253กว่าๆ มั้งนะถ้าจำไม่ผิด
kyoya11
CEDEF
CEDEF
kyoya11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeSun Jun 20, 2010 1:02 am

ของเราคงใหม่กว่าแหละ

แต่เราจำชื่อเรื่องมันไม่ได้

ที่สิงโตมันเป็นสีขาวอ่ะ มันต้องผจญภัยอ่ะ

เราก็ไม่รู้อะไรมากหรอก รู้แต่มันเก่า
lovers11
LEVEL 1
LEVEL 1
lovers11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeThu Oct 07, 2010 1:28 am

eureka7

naruto

เนกิเมะ

กินทามะ

มีแค่นี้ล่ะ ลืมหมดละ เหอะๆ
kanjanachai
LEVEL 1
LEVEL 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeFri Nov 26, 2010 7:25 pm

Elfen Lied
pandoraheats
LEVEL 1
LEVEL 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeThu Jan 13, 2011 6:29 am

เรามี
1Pandora Heats(เรื่องเก่า)
2.Black Butler
3.โคนัน
4.rozen maiden
5.soul eater
มีเเค่นี้ที่รู้จักอ่ะนะ Razz
sirin191
LEVEL 1
LEVEL 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า   แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า Icon_minitimeFri Jan 14, 2011 7:38 am

ผมไม่มีเลยง่ะ

แนะนำการ์ตูนกันดีกว่า
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1