CT ศูนย์รวมคนรักการ์ตูนในประเทศไทย!!!
ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ 5welcome
CT ศูนย์รวมคนรักการ์ตูนในประเทศไทย!!!
ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ 5welcome
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เหล่าคนรักการ์ตูนทั้งหลาย ได้เวลารวมตัวกันแล้ว!!!

บ้านPortalLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่

Go down 
To Love Ru
๑๑Chrome๑๑
MIKIJUNG
Admin
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
BOSS of CartoonClub
Admin

ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeSat May 08, 2010 11:59 pm

บอสและผู้พิทักษ์ของแฟมิลี่ไหนก็ตาม จะไม่สามารถเข้าสมัครแฟมิลี่อื่นๆได้ บอส

และผู้พิทักษ์จะมีแค่แฟมิลี่เดียวเท่านั้นคือแฟมิลี่ของตัวเอง แต่ยังสามารถเข้า

สมัครเป็นสมาชิกคลับหรือชมรมได้ค่ะ ส่วนคนที่เป็นสมาชิกแฟมิลี่ สามารถเข้า

แฟมิลี่อื่นได้ ตั้งคลับหรือชมรมเป็นของตัวเองได้ แต่ไม่สามารถตั้งแฟมิลี่ได้

~สรุปง่ายๆ~

1.บอสและผู้พิทักษ์ไม่สามารถเข้าแฟมิลี่อื่นได้ แต่เข้าเป็นสมาชิกคลับหรือชมรม

ได้ค่ะ

2.ผู้พิทักษ์สามารถตั้งคลับหรือชมรมได้ แต่ห้ามตั้งแฟมิลี่

3.สมาชิกแฟมิลี่ธรรมดาๆ สามารถเข้าแฟมิลี่อื่นๆได้ เข้าคลับหรือชมรมได้ ตั้ง

คลับหรือชมรมเป็นของตัวเองได้ แต่ไม่สามารถตั้งแฟมิลี่

ไม่เข้าใจ ก็ถามได้ค่ะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://cartoonclubth.forum-motion.net
MIKIJUNG
LEVEL 1
LEVEL 1
MIKIJUNG

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeWed May 12, 2010 11:56 pm

รู้สึกจะง่ายๆนะคะ

แต่ยากอยู่เหมือนกัน

เข้าใจแล้วค่ะ
๑๑Chrome๑๑
LEVEL 2
LEVEL 2
๑๑Chrome๑๑

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeSat May 29, 2010 5:51 am

จาไม่มีใครตั้งแฟมิลี่ช่ายม้ายยย
รออยู่น๊าา
To Love Ru
Super Member CT
Super Member CT
To Love Ru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeMon May 31, 2010 9:20 am

ก็พอเข้าใจอยู่อะนะแต่ทำใมไม่ให้1คนสามรถมีได้แค่1แฟมิลี่อะคับเห็นเขียนบอกไว้ว่า
ส่วนคนที่เป็นสมาชิกแฟมิลี่ สามารถเข้า แฟมิลี่อื่นได้
ผมว่าน่าจะมีได้แค่คนละ1 แฟมิลี่นะคับจะได้สมมุติว่าถ้าอยากไปอยู่แฟมิลี่อื่นก็ให้ลาออกจากแฟมิลี่เก่าสะก่อนแล้วค่อยไปสมัคแฟมิลี่ใหม่

นี้แค่ความคิดเห็นของผมนะคับ
ยังไงก็แล้วแต่แอดมินครับ ^^
Lucifer.Death
LEVEL 1
LEVEL 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeTue Jun 08, 2010 2:24 am

รอเช่นกัน ><
http://www.lucifer-death.com
kyoya11
CEDEF
CEDEF
kyoya11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeTue Jun 08, 2010 3:29 am

อืม

เราเห็นด้วยกับกอล์ฟนะ

เหมือนเป็นสังกัดเราไง

ถ้าใครอยากอยู่แฟมิลี่ใหม่ก็ย้าย

อืมๆ

เห็นด้วยๆ
Prince_The_Ripper
CEDEF
CEDEF

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeSat Jul 03, 2010 1:49 am

นี่ ๆแล้วบอส ของแฟมมิลี่เนี่ย สามารถตั้งคลับหรือชมรมได้มั้ยฮะ ??
พอดีว่าเจ้าชายจะตั้งแฟมมิลี่หนะ ก็เลยอยากรูว่าจะตั้งคลับด้วยได้มั้ย
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeSun Jul 04, 2010 4:07 am

นามิคาเซะ มินาโตะ พิมพ์ว่า:
ก็พอเข้าใจอยู่อะนะแต่ทำใมไม่ให้1คนสามรถมีได้แค่1แฟมิลี่อะคับเห็นเขียนบอกไว้ว่า
ส่วนคนที่เป็นสมาชิกแฟมิลี่ สามารถเข้า แฟมิลี่อื่นได้
ผมว่าน่าจะมีได้แค่คนละ1 แฟมิลี่นะคับจะได้สมมุติว่าถ้าอยากไปอยู่แฟมิลี่อื่นก็ให้ลาออกจากแฟมิลี่เก่าสะก่อนแล้วค่อยไปสมัคแฟมิลี่ใหม่

นี้แค่ความคิดเห็นของผมนะคับ
ยังไงก็แล้วแต่แอดมินครับ ^^

ก็ถ้าสมาชิกมีแค่แฟมิลี่เดียว

แฟมิลี่อื่นอาจจะไม่มีคนก็ได้

แต่ผู้พิทักษ์จะต่างหาก

ไม่สามารถตั้งแฟมิลี่ได้

และไม่สามารถเข้าแฟมิลี่อื่นได้

แต่ที่ผูกมัดสุดๆๆ

จะลาออกจากการเป็นผู้พิทักษ์ไม่ได้ (ถ้าเกิดยังมีตัวตนอยู่ในบอร์ด)
http://cartoonclubth.forum-motion.net
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeSun Jul 04, 2010 4:08 am

Princess_The_Ripper พิมพ์ว่า:
นี่ ๆแล้วบอส ของแฟมมิลี่เนี่ย สามารถตั้งคลับหรือชมรมได้มั้ยฮะ ??
พอดีว่าเจ้าชายจะตั้งแฟมมิลี่หนะ ก็เลยอยากรูว่าจะตั้งคลับด้วยได้มั้ย

ไม่ได้ค่ะ

สามารถตั้งได้แค่อย่างเดียว
CEDEF
CEDEF

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeTue Jul 06, 2010 7:34 am

นี่ยูกิ คือเราจะตั้งแฟมมิลี่อ่ะ
มีคุณสมบัติ ครบแล้ว
(คุณสมบัติ
1.ออนไลน์บ่อยๆ
2.มีความรับผิดชอบ
3.Level 3 ขึ้นไป
4.CT ชื่อเสียง 100 ขึ้นไป)

ที่บอกว่าให้ส่งรายละเอียดทั้งหมดมาที่ PM พร้อมกับบอกเหตุผล
เนี่ยส่งยังไงหรอ สมมุติว่าเป็นโลโก้ก็ส่งรูปไปให้หนะหรอ ??
ตอบด้วยนะ

ปล... เล่นทีไรไม่ค่อยจะเจอกันซักทีเลยอ่ะ TT

saymillo
LEVEL 1
LEVEL 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeMon Jul 26, 2010 1:34 am

งงจังอ่ะ
คิคิ
kyoya11
CEDEF
CEDEF
kyoya11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่   ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่ Icon_minitimeMon Jul 26, 2010 1:55 am

เฮ้ย!

ลาออกไม่ได้ด้วยเหรอ o.O

จะตกใจทำไมหว่า ไม่ได้คิดจะลาออกแต่แรกแล้วนิ -*-

แอบจิตตก 55+

ว่าด้วยเรื่องแฟมิลี่
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1